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HABARI KITAIFA

30 waugua kipindupindu,
wanne walazwa hospitalini

Na Jaliwason Jasson, BABATI

WATU 30 wameripotiwa kuugua
kipindupindu huku wanne Kkati
yao wakilazwa katika Hospitali ya
Wilaya ya Babati, mkoani Manyara.

Januari 9, mwaka huu, ugonjwa
huu uliripotiwa kuibuka katika
Mkoa wa Mwanza na siku tano
mbele watu watano waliugua kati-
ka Mji Mdogo wa Kagonga, mkoani
Shinyanga ambapo watu 13 walila-
zwa na 452 waliochangamana wa-
likuwa katika ufuatiliaji.

Kwa mujibu wa Ofisa Afya wa
Mkoa wa Manyara, Suten Mwabu-
lambo, hadi sasa waliopata matib-
abu na kuruhusiwa kurejea nyum-
bani kujiuguza, ni watu 26.

Taarifa rasmi za kuwapo kwa
mlipuko huo wa kipindipundi
zilitolewa jana katika Mji wa Babati
na Mwabulambo, wakati akiwasili-
sha taarifa yake kwa Mkuu wa
Mkoa huo, Queen Sendiga.

Mwabulambo alisema ugonjwa
huo uligunduliwa Januari 26,
mwaka huu, katika Mji Mdogo wa
Mirerani, Wilaya ya Simanjiro.

“Ingawa mlipuko wa ugonjwa

huu, umefanya idadi ya watu
waliougua kufikia 30, bado haki-
jatokea kifo chochote kwa mkoa
wetu,” alisema.

Alisema Halmashauri ya Wilaya
ya Simanjiro, walipokea mgonjwa
mmoja, Halmashauri ya Mji wa Ba-
bati  wagonjwa 11 na Halmashau-
ri ya Wilaya ya Babati, walipokea
wagonjwa tisa. Ofisa huyo
alisema Wilaya ya Simanjiro ndi-
yo iliyokuwa ya kwanza kupokea
mgonjwa wa kipindupindu na
kwa sasa wameweza kuudhibiti
ugonjwa.

Alisema katika kudhibiti
ugonjwa huo, timu za kudhibiti
magonjwa ya mlipuko ziliundwa
na zimefanya kazi ili usiingie
wilaya zingine.

Mkuu wa Mkoa wa Manyara,
Queen Sendiga, ameeleza kuwa
wataalamu wa afya wanafum-
bafumba kuhusu mlipuko wa kip-
indupindu ambao chanzo chake ni
kula kinyesi.

Queen alisema kutokana na mli-
puko huo, ameagiza kuhakikisha
vyoo vinakuwa safi na salama na
siyo mpaka viwe vya kuvuta.

Taasisi yaadhimisha siku
ya wanawake na wachuuzi

Na Mwandishi Wetu

TAASISI ya Women Tapo,
imeadhimisha Siku ya Wa-
nawake Duniani kwa kujumui-
sha wachuuzi huku ikihimiza
Watanzania kutumia fursa za
kupata matibabu na kujua hali
za afya zao.

Katika maadhimisho hayo
yaliyofanyika jana kwenye
viwanja vya Mnazi Mmoja,
Dar es Salaam, Mkurugenzi
Mtendaji wa Women Tapo,
Lulu Nyapili, alisema kambi
mbalimbali zinazowekwa kwa
ajili ya wananchi zitawawez-
esha Watanzania kujua afya
zao, hivyo kujiongezea ufanisi
katika kazi zao.

Alisisitiza kuwa afya ni mta-
ji, hivyo mtu kupima na ku-
jua afya yake kutamwezesha
kupata matibabu kwa haraka
na kwa uhakika. Taasisi hiyo
ilifanya maadhimisho hayo
kwa upimaji bure wa afya kwa
kushirikiana na taasisi mbal-
imbali ikiwa ni kuunga mkono
juhudi za Rais Samia Suluhu
Hassan ambaye anatamani
kuona wanawake wakiinuka

kiuchumi.

Lulu alisema taasisi hiyo im-
ejikita kuelimisha wanawake
wanaofanya shughuli zao
sokoni, kama vile mama lishe
na wafanyabiashara wadogo
wadogo, kuhusiana na un-
yanyasaji wa kijinsia, rushwa
ya ngono, kutambua haki za
ardhi na jinsi ya kujikwamua
kiuchumi.

Katika kufanya hivyo, alise-
ma taasisi imewafikia wa-
nawake wa Jimbo la Ilala na
sasa inajipambanua kuwafikia
wanawake wa mkoa mzima
wa Dar es Salaam na Tanzania
nzima.

Mmoja wa wanufaika wa
taasisi hiyo, Edna Mkono, ali-
ishukuru Women Tapo kwa
kumwezesha mtaji na kupata
elimu kuhusu ujasiriamali na
kwamba alianza kupatiwa
mtaji wa Sh. 50,000 na sasa
umekua hadi Sh. 150,000.

Mratibu wa Afya ya Jamii,
Dk. Asha Mahita, aliwataka
wanawake kuangalia afya zao
mara kwa mara kwa kuwa
mwanamke ni afya.

“Mwanamke thamini afya

TANGAZO LA MNADA WA HADHARA

yako  kwani afya yako ndio
mtaji wako. Wanawake
tuwekeze kwenye afya,” alise-
ma.

Pamoja na upimaji wa sara-
tani ya matiti na mlango wa
kizazi, wanawake waliofika ka-
tika viwanja hivyo walikutana
pia na madaktari mbalimbali
wa magonjwa ya afya ya ak-
ili ambayo imeelezwa kuwa
wanne kati ya wanawake 10
wanaonekana kuwa na tatizo
hilo.

Meneja wa Kampuni ya Ver-
tex ambayo iliratibu upimaji
afya kwa kushirikiana na Hos-
pitali ya Aga Khan, Herbert
Swai, alisisitiza Watanzania
kutumia fursa ya kuwezeshwa
kupata matibabu ya afya kwa
wakati.

Swai alisema kampuni hiyo
ni mdau wa matibabu ya afya
nchini ambayo husaidia ku-
watafutia watu matibabu ya
haraka ndani na nje ya nchina
wengi wamenufaika kwa ku-
pata fursa ya matibabu katika
nchi mbalimbali kama Uturu-
ki, Uingereza, India na Afrika
Kusini.

TWINS AUCTION MART COMPANY LIMITED NA HARVESTER CAPITAL INVESTMENT kwa idhini na mamlaka tuliyopewa na MWANGA HAKIKA BANK LIMITED, tutauza kwa njia
ya mnada wa hadhara mali/dhamana za wadaiwa wake kama ilivyoonyeshwa kwenye jedwali hapo chini. Mnada utafanyika mahali dhamana zilipo baada ya siku kumi na nne (14)
kuanzia tarehe ya notisi/Tangazo hili endapo hawatalipa madeni yao.

NA | JINA LA MDAIWA JINA LA MDHAMINI AINA YA DHAMANA TAREHE NA SAA YA MNADA MAHALI DHAMANA ILIPO KAMPUNI/DALALI HUSIKA
1 MARRY AFANDE | MARRY AFANDE | NYUMBA YENYE 27/03/2024 KUANZIA SAA 10:00 | MAKANGARAWE MANISPAA | TWINS AUCTION MART
MWAIPOPO MWAIPOPO LESENI YA MKAZI NA. TMK012270 | ASUBUHI NA KUENDELEA YA TEMEKE COMPANY LIMITED
EDWARD E, | EDWARD E, | NYUMBA-HATI YA MAUZIANO 25/03/2024 KUANZIA SAA 10:00 | MAPINGA MIANZINI, WILAYA [ TWINS AUCTION MART
2 MWAITENDA MWAITENDA ASUBUHI NA KUENDELEA YA BAGAMOYO COMPANY LIMITED
EGBERT TRIPHON | EGBERT TRIPHON [ NYUMBA — HATI YA MAUZIANO 30/03/2024 KUANZIA SAA 10:00 | MISEWE MTAA WA LIWITI, | TWINS AUCTION MART
3 NGOZI NGOZI ASUBUHI NA KUENDELEA MANISPAA YA ILALA COMPANY LIMITED
EGBERT TRIPHON | ELIAS RWEZAULA | NYUMBA 04/04/2024 KUANZIA SAA 10:00 | TABATA MANISPAA YA ILALA | TWINS AUCTION MART
4 NGOZI BULAYA TITLE NA. 100988 MBA ASUBUHI NA KUENDELEA COMPANY LIMITED
ANNA J, ISACK SALUM IBRAHIM | NYUMBA LESENI YA MAKAZI NA. | 13/04/2024 KUANZIA SAA 10:00 | YOMBO DOVYA MANISPAA | TWINS AUCTION MART
5 MAGIMBA TMKO046320. PARCEL NA. | ASUBUHI NA KUENDELEA YA TEMEKE COMPANY LIMITED
TMK/MKW/YDV19/259
MTUNDA RAMADHANI 16/04/2024 KUANZIA SAA 10:00 [ KIBONDE MAJI MCHIKICHINI | TWINS AUCTION MART
6 ANNA J, ISACK SELEMANI NYUMBA —HATI YA MAUZIANO ASUBUHI NA KUENDELEA MANISPAA YA TEMEKE COMPANY LIMITED
CHARLES CHARLES YUSUPH | NYUMBA — HATI YA MAUZIANO 20/04/2024 KUANZIA SAA 10:00 | MJI MPYA MAJOHE | TWINS AUCTION MART
7 YUSUPH PUKA PUKA ASUBUHI NA KUENDELEA MANISPAA YA ILALA COMPANY LIMITED
CHARLES GASPAR WILLIAM [ NYUMBA YENYE 24/04/2024 KUANZIA SAA 10:00 | PUGU MWAKANGA | TWINS AUCTION MART
8 YUSUPH PUKA MWAKANYAMALE HATI NA. 90710 PLOT.NA.635 ASUBUHI NA KUENDELEA MANINSPAA YA ILALA COMPANY LIMITED
ALEX MTUNDU | ALEX MTUNDU | NYUMBA YENYE LESENI YA | 02/5/2024 KUANZIA SAA 10:00 | KIPUNGUNI ‘B’ KITUNDA | TWINS AUCTION MART
8 MHUMHA MHUMHA MAKAZI NA. ILA026481 ASUBUHI NA KUENDELEA ILALA. COMPANY LIMITED
9. COCO RIKO | JOHN CLARET | 1. NYUMBA YENYE HATI NA. 778, | 25/03/2024, SAA 04:00 ASUBUHI | 1. OLASITI ARUSHA, PLOT | HARVESTER CAPITAL
ENTERTAINMENT | MDENYE PLOT NO. 528 NA KUENDELEA NO 528,BLOCK A INVESTMENT
COMPANY 2. NYUMBA YENYE HATI na. 2. OLASITI ARUSHA PLOT NO
LIMITED 781,PLOT NO 526, 526,BLOCK A
3. ENEO LENYE HATI NA.20016, 3. OLASITI VILLAGE, FARM
SHAMBA NA. 1853 NO 1853

MASHARTI YA MNADA

Ukaguzi wa dhamana unaruhusiwa kuanzia tarehe ya tangazo hili.

Mali/dhamana itauzwa katika hali iliyopo na mahaliilipo.

Mshindi wa mnada atalazimika kulipa malipo yasiyo pungua 25% ya bei iliyo fikiwa siku ya mnada, na 75% iliyosalia ilipwe ndani ya siku kumi na nne(14) toka tarehe ya mnada.
Gharama zozote ikiwemo kubadilisha hati miliki(transfer of ownership), na kumtoa mtu kwenye nyumba/eneo lililouzwa na benki(eviction) ni za mnunuzi.

Mnunuzi akishindwa kutimiza sharti moja wapo hapo juu malipo ya awali hayatarejeshwa na mnada utarudiwa.

SRS

Kwa maelezo zaidi wasiliana na:

HARVESTER CAPITAL INVESTMENT
P.o.Box 11898, Arusha

Tel: 0784 200283/ 0767529605

Email: harvestercapital558@gmail.com

TWINS AUCTION MART COMPANY LIMITED
P.0.BOX 1305, Songea,Ruvuma

Tel: 0757 940 064/ 0716 070 298/ 0784 718 734
Email:twinscoltd5@gmail. com




